Close

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 32
    Tiền nào của đó và không thể đòi hỏi hơn đối với một sản phẩm tầm trung
    Hơn nữa vấn đề này đã từng được mổ xẻ rất nhiều từ lâu..
    http://***********/2015/08/sony-su-dung-2-loai-man-hinh-khac-nhau-tren-c5-ultra/
    Không phải dổ lỗi này khác,xét cho cùng do mấy Bác không chịu tim hiểu và chọn lựa kỹ càng.. đành vậy thôi nếu đã hết thời hạn đổi trả hoặc có thể tạo sự cố để được thay màn mới theo bảo hành chính hãng. hic
    Riêng với tuankiet412 nên chịu khó tham khảo cách sử dụng dòng Xperia sao cho hiệu quả nhất để khỏi comment phàn nàn những lỗi lẽ ra không đáng có như thế nếu biết cách sử dụng đúng ,làm chủ được con máy cụ thể :Pin,Sạc, Hạn chế ứng dụng chạy ngầm.. nhưng vẫn đảm bảo được hiệu suất và tính năng hoạt động đa nhiệm tối da của máy.
    Sony từ xưa đến giờ vốn dĩ rất kén người sử dụng tựa như người con gái..Chúng ta yêu thích, đam mê gắn bó nhiều năm với nó..chưa đủ!
    Quan trọng là phải thật sự hiểu thì mới làm chủ được Nó Bạn nhé!
    Nếu vẫn giữ quan điểm và cái cách xài như thế thì không một con máy nào thỏa mãn được cho dù đó là siêu siêu phẩm nào đi chăng nữa!

thật sự mình đả bỏ Sony 1 khoảng thời gian khá lâu, vì những lỗi nhỏ vẫn chưa khắc phục.

Việc mình chọn mua C5 là vì size màn hình 6" , mình mua để show hình ảnh sản phẩm, và dùng là monitor cho thiết bị bay FLycam của mình mà thôi.

Và những sự cố của sony vẫn chưa khắc phục hoàn thiện, tuy nhiên bỏ thời gian fix lại và chấp nhận thì không nói nửa. Vấn đề mình gặp phải khi C5 thật sự sạc vào khá chậm (vì khi Flycam thì khá tốn pin, cùng thời gian sạc thì Pin Flycam đả đầy, còn C5 vẫn chưa đạt đc 50%)

Còn màn hình ám vàng 1/3 từ dưới lên thì mình nghĩ là sony đang có động thái mới cho panel màn hình C5. (hiện tại Sony Vn , và các nhà phân phối đả ngưng cung cấp C5 ra thị trường với câu trả lời hết hàng) . Có thể Sony sẻ thay đổi panel màn hình tốt hơn để cung cấp ra thị trường C5, và những đt đả bán ra sẻ đc hổ trợ đổi hoặc thay panel nếu có phàn nàn) . Hoặc phương án cuối cùng là bỏ lun C5. Các cách làm này không khó trong nghành IT, vì mình củng có 1 khoảng thời gian nhỏ làm trong IT ở các hãng như SAMSUNG - DELL -HP - Logitech.

Đang chờ Sony có câu trả lời mới cho C5. mình vẫn rất thích nó về design và size màn hình 6" ....

vẫn ủng hộ nếu màn hình ko ố vàng, vì mới test 1 cái hàng Sing phiên bản 1 sim, vẫn bị ...

Trích dẫn Gửi bởi Dương Phan
    cái vụ màn hình bị ám vàng 1/3 từ ở dưới lên là chính xác luôn. Máy mình đang bị đây...((( chỉnh cân bằng thì chỉ đỡ thôi chứ ko hết đc
    Nếu bị hết màn hình thì còn Cân WB bằng RGB đc, còn bị 1/3 thì ko cân nổi , vì khi cân ở dưới hết vàng thì 2/3 trên sẻ bị lệch màu càng khó chịu hơn.

Đả thử với thiết bị cân màn hình Spyder 4. và ko làm đc

Trích dẫn Gửi bởi tuankiet412
    Nếu bị hết màn hình thì còn Cân WB bằng RGB đc, còn bị 1/3 thì ko cân nổi , vì khi cân ở dưới hết vàng thì 2/3 trên sẻ bị lệch màu càng khó chịu hơn.

Đả thử với thiết bị cân màn hình Spyder 4. và ko làm đc
    Bạn vẫn còn nhiều cách để khắc phục :
    Ví dụ: Tải về từ CH Play App Thay đổi màu sắc màn hình
    App này hầu hết tương thích với bất kỳ tỷ lệ nào & Duy nhất chỉ không tương thích sử dụng được với màn AMOLED của Samsung
    Chẳng hạn

Trích dẫn Gửi bởi Kwan Lee
    Bạn vẫn còn nhiều cách để khắc phục :
    Ví dụ: Tải về từ CH Play App Thay đổi màu sắc màn hình
    App này hầu hết tương thích với bất kỳ tỷ lệ nào & Duy nhất chỉ không tương thích sử dụng được với màn AMOLED của Samsung
    Chẳng hạn
    Thể app này vẫn sử dụng tốt cho mọi màn hình trên các dòng khác của Android không madame ?(HTC,LG,LENOVO...)
    Cái này mới ah,oánh dấu phát.

cái vụ màn hình bị ám vàng 1/3 từ ở dưới lên là chính xác luôn. Máy mình đang bị đây...((( chỉnh cân bằng thì chỉ đỡ thôi chứ ko hết đc
    Không đỡ được vì nếu ám có 1/3. Chỉnh cân bằng trắng là cả màn nên vùng ám màu ok thì vùng còn lại lại bị lệch màu thôi.

Gửi từ C6603 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Bởi giờ mình sống chung với lũ thôi. Nhìn miết hồi quen ))

Giờ sony đã fix lỗi cho c5 utra này chưa ạ

Trích dẫn Gửi bởi cuty12
    Giờ sony đã fix lỗi cho c5 utra này chưa ạ
    1/http://***********/2015/08/sony-su-dung-2-loai-man-hinh-khac-nhau-tren-c5-ultra/
    2/Chỉ chấp nhận và khắc phục.. chứ không thể fix gì nữa cả Bác nhé!
    -Cài đặt >Màn hình>Cân bằng trắng>Chỉnh thông số từ trên xuống 0-75-95 hoặc 0-30-130 hay sao cho vừa mắt
    -Tải về từ CH Play app Thay đổi màu sắc màn hình và tùy chỉnh

có cách nào tăng thời gian sạc điện thoại nhanh hơn không bạn Phu đào mộ SF , nếu mình chuyển qua củ sạc 2a thì sẽ rút ngắn lại được bao nhiêu phút và có ảnh hưởng gì tới pin và main không ?