Close

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chất lượng mắt kính Xperia Z5

Về chất lượng mặt kính z5 mình muốn hỏi là loại kính gì vậy các bác, thấy trên GSM nó chỉ để là kính chống xước, nhưng trên thực tế hơi buồn vì mình thấy nó rất...dễ xước nếu để trần mà ko dán thêm miếng dán màn hình, mình đã xài qua Arc, Z1, Z3 đều có kết quả y chang, nếu để trần xài chừng 1 tuần là xuất hiện xước nhẹ "li ti" (bằng con kiến kim) , nhìn sơ ko thấy nhưng nhìn kỹ là thấy rõ liền, mặc dù xài bỏ bao da rất kỹ ko để cọ xác với vật cứng. Thấy ko tốt bằng mặt kính của mấy con Ip 5s hay 6, hoặc mấy con galaxy s5,6 bạn mình xài cũng để trần, xài nửa năm mà ko vết trầy nào cả, cảm giác như của Sony chỉ là miếng nhựa vậy, kì thật

Cả mặt kính camera nữa bạn ạ, IP nó "sa phia" từ 5 rồi mà đến Z5 Pr vẫn nhựa. Ngày xưa thay cái kính camera Z1 ko có, bắt thay nguyên cái nắp lưng, hơn 1 chai (chính hãng). đắng lòng. Sau này em Z3 giữ kĩ như mả tổ, chẳng dám mạnh tay

Trích dẫn Gửi bởi thmnhat1011
    Cả mặt kính camera nữa bạn ạ, IP nó "sa phia" từ 5 rồi mà đến Z5 Pr vẫn nhựa. Ngày xưa thay cái kính camera Z1 ko có, bắt thay nguyên cái nắp lưng, hơn 1 chai (chính hãng). đắng lòng. Sau này em Z3 giữ kĩ như mả tổ, chẳng dám mạnh tay
    Uhm mình thấy kính Sony dễ xước quá chac fai dán màn hình lại mới thoải mái dc. Nhưng bạn nói ip "sa phia" là quá roi, hiện chưa có hãng nào "saphia hóa" mặt kính đt cả, chỉ là Gorrilla thôi

Trích dẫn Gửi bởi khoaku
    Uhm mình thấy kính Sony dễ xước quá chac fai dán màn hình lại mới thoải mái dc. Nhưng bạn nói ip "sa phia" là quá roi, hiện chưa có hãng nào "saphia hóa" mặt kính đt cả, chỉ là Gorrilla thôi
    Ngta nói kiếng camera bác đọc ko kỹ rồi bắt bẻ

Trích dẫn Gửi bởi davidwalker
    Ngta nói kiếng camera bác đọc ko kỹ rồi bắt bẻ
    Là sao bạn, bắt bẻ là gì,bạn nói j ko hiểu, sao có vẻ hậm hực z

Đồng ý với bạn về quan điểm này. Của mẹ mình sài iphone 6s plus mà bả cứ để không vậy sài. Kính camera ip6 đằng sau hơi lồi sài gần 1 năm rồi mà chả thấy xước j hết. Còn mình thì rút kinh nghiệm từ 2 e z2,z3 nên khi mua z5p bao bọc rất cẩn thận. Nhưng nói gì thì nói sài sony vẫn thấy chuyên nghiệp hơn. Mình thích cái khoản chụp hình chỉnh tay của e nó.

Active sony hàng nồi đồng cối đá thì nói làm gì nữa cầm ra choảng nhau còn đc

Máy gì em cũng dán màn
    Tuy nhiên kính camera của Sony tệ thật
    Con nào cũng xuớc
    Còn iphone thì từ iphone4 dùng vài năm vẫn ko tì vết

Trích dẫn Gửi bởi satthumuhn
    Máy gì em cũng dán màn
    Tuy nhiên kính camera của Sony tệ thật
    Con nào cũng xuớc
    Còn iphone thì từ iphone4 dùng vài năm vẫn ko tì vết
    Bác dùng IP 4 mà không tì vết thì cũng kĩ đấy, 4s của e ngày xưa từa lưa luôn. Từ 5 trở lên nó
    Saphire rồi mới đỡ. Như con 6s bgio sợ gì chứ ko bao giờ sợ xước cam, còn e Z3 thì nâng như nâng trứng

Bác dùng IP 4 mà không tì vết thì cũng kĩ đấy, 4s của e ngày xưa từa lưa luôn. Từ 5 trở lên nó
    Saphire rồi mới đỡ. Như con 6s bgio sợ gì chứ ko bao giờ sợ xước cam, còn e Z3 thì nâng như nâng trứng
    Cam sony tệ như nhựa vậy
    Ko cảm giác như kính Cam của iphone
    Có giữ vẫn tự xuớc cái màng choíng tia cực tím,lem nhem