Close

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Trích dẫn Gửi bởi Phu đào mộ SF
    Ví dụ: trường hợp của Bác 200k nếu thay 1 cục hoặc thay cả khung viền+full màn hình với giá 2 chai đảm bảo tiêu chuẩn, quy định bảo hành chính hãng..Thay vì trọn bộ khung viền ~2 chai,full màn hình + khung viên ~5 chai
    chẳng hạn
    Vậy trường hợp của mình bây giờ là sao đây bác? Mình mới xài 2 tháng ko lẻ bỏ vài triệu chỉ vì cái góc nhỏ quỷ quái đó.
    Bác có thể hỏi giúp mình, mình có linh kiện 4 góc sắp về, sau đó đưa máy và góc cho nó thay giúp đc ko? Có bảo đảm chống nước ko? Tính công mắc chút mình cũng chịu. Mình ko có dụng cụ chuyên dụng

Trích dẫn Gửi bởi hoangdiepnb
    Thay 4 cụm đó cần bung nắp ko, máy mình bị lõm trầy phát ngay cái nắp đậy sim đang tính thay mà sợ bung máy nên ko dám
    Không cần bung máy, tay nghề khéo và đầy đủ công cụ bóc tách theo đúng quy trình.. OK nước và khít khao đẹp..Nắp đậy khay sim cũng thế khoảng 45 giây là hoàn tất

Trích dẫn Gửi bởi hoangdiepnb
    Trứơc thay nguyên khung với màn hình trước và sau của em z1 ( máy bị rớt nên banh hết) lấy mỗi bo mạch hết 5tr4 bên an ba tân bình. Xài mấy tháng sau thì kiểm tra ime thì nó báo ko phải máy chính hãng( mình mình mua tgdd, do lúc lấy máy chủ quan ko kiểm tra kỹ) nên giờ sợ cái vụ bung máy lắm. Tới giờ thì thôi cái nắp lưng lấy tay bóc ra đc và cũng chẳng thèm đi dán lại, chán cái tụi bảo hành uỷ quyền lắm
    Bác không nắm rõ vấn đề nên mới nói thế.
    Thay mainboard hoặc thậm chí chỉ thay IC nguồn và Ổ cứng trên mainboard khi mất sóng hoặc sụp nguồn chẳng hạn.. thì việc thay đổi Imei là việc hết sức bình thường.
    Tất nhiên Sony Care sẽ cập nhật lại thông tin ,lý lịch con máy đó và thời hạn bảo hành còn lại vẩn được tiếp tục tính tiếp theo số Imei củ..xem như số Imei củ xóa vĩnh viễn ra ngoài hệ thống và số Imei mới này thay thế vẫ được tiếp tục có giá trị bảo hành tiếp nối cho đến khi hết thời hạn.
    Việc truy cập thông tin bảo hành chính hãng với số Imei củ tất nhiên là không còn tồn tại trên hệ thống chính hãng.. thì lấy đâu ra mà truy cập với số Imei đã được thay đổi ấy mà bảo Nó hiển thị chính hãng cho Bác..
    Chỉ số Imei mới được thay thế mainboard chính hãng và tại chính hãng có lưu giữ thông tin con máy đã được thay mới hiển thị chính hãng và thời hạn bảo hành..Nếu tra cứu số Imei mới mà hiển thị như thế thì mới là vấn đề đáng nói..
    Bác hiểu ra vấn đề cơ bản này chưa?
    Phải tìm hiểu rõ ràng, tường tận rồi mới khẳng định Bác ah!

Trích dẫn Gửi bởi helloholle
    Máy mình rớt móp hết 1 góc nhựa , mình đặt bên aliexpress hnay hàng về rồi, nhưng chưa dám thay. Có bác nào có cao kiến ko ?

- Trước mình xài Z3, thì thay 4 góc của Z3 được và ko ảnh hưởng chống nước
    - Đến Z5 bọn ttbh nói nó dính với khung, muốn thay phải thay luôn cả khung kèm màn hình mới đc
    - Nếu dán thì lấy keo gì dán, và gỡ ra có cần khò ko ?

Không cần bung máy, tay nghề khéo và đầy đủ công cụ bóc tách theo đúng quy trình.. OK nước và khít khao đẹp..Nắp đậy khay sim cũng thế khoảng 45 giây là hoàn tất
    Inbox nha tình yêu

Đã nhận đc hàng, check inbox nha bác ơi

máy mình z5 dual chính hãng tự dưng cũng rớt 1 góc giờ thay ở đâu máy bác.