Close

Kết quả 1 đến 3 của 3

Cách xem phim phụ đề song ngữ trên KMPlayer

Cách xem phim phụ đề song ngữ trên KMPlayer

Hôm nay mình xin chia sẻ lại thủ thuật xem để xem đc 2 ( hoặc 3 sub ) trên KMPlayer. Việc này sẽ giúp ích cho các bạn cực nhiều trong việc vừa học ngoại ngữ, vừa giải trí.
    Bạn sẽ ko phải mất tiền để mua những đoạn video trên mạng để học nữa, mà giờ đây chính bạn sẽ tự tạo và thay đổi những video này 1 cách thoải mái.

Chắc ai cũng biết về KMPlayer rồi đúng ko? Mình xin nói qua về phần mềm này.

KMPlayer là một phương tiện truyền thông đa đa năng máy nghe nhạc mà có thể bao gồm nhiều loại khác nhau của các định dạng chứa.

Nếu không có bất kỳ codec riêng biệt, bạn có thể chơi bất kỳ tập tin phương tiện truyền thông vì KMP đã 'Codec nội bộ của mình. Codec hỗ trợ được phân cách bằng nội bộ và bên ngoài. Đối với các codec âm thanh, KMPlayer hỗ trợ AC3, DTS, MPEG1, 2, AAC, WMA 7, 8, OGG và vv và nó hỗ trợ thêm chức năng ma trận / normalizer chức năng khi Codec âm thanh nội bộ đang được sử dụng. Codec nội bộ bị xử lý bên trong của KMPlayer để nó nhanh hơn và an toàn hơn. Cũng KMPlayer hỗ trợ tất cả các codec từ ffdshow và nó hỗ trợ thêm MPEG1 / 2. Nếu bạn là một người dùng tìm thấy khó khăn trong việc cài đặt Codec, người có một máy tính CPU thấp và / hoặc một người dùng cố gắng cho một đa phương tiện truyền thông máy nghe nhạc tuyệt vời phát lại, bạn sẽ có thể thay đổi môi trường của bạn một cách thuận tiện đa định dạng phương tiện truyền thông bằng cách sử dụng KMP.

Xem cùng lúc hai phụ đề Anh- Việt (học tiếng Anh chẳng hạn...) ( có thể áp dụng cho cả 3 sub

Việc đầu tiên là các bạn lên mạng download 1 bộ phim hay 1 video nào đó về máy tính. Tiếp đó tìm sub cho video đó. ( cái này thì đơn giản rồi, nếu ai chưa biết thì cứ p.m lại, mình chỉ cho )

Sau khi tìm đc sub rồi, bạn làm theo như trong hình : Vào "Phụ đề-> Ngôn ngữ phụ đề-> Phụ đề 2-> Nạp phụ đề..."

Chỉ việc tìm đến 2 file sub đó là xong.

Thực sự mình thích KMPlayer ở cái này. Có thể vừa học vừa chơi. Rất thú vị
    Ở hình trên là mình chèn 2 sub Anh, Bạn có thể chèn sub anh - sub việt, ( trên hay dưới là bạn tùy chỉnh đc ) miễn là cứ có sub thì chèn vào đc hết.

thanks bác....cái này khá là hay

minh muon hoi la: minh da tai phim co phu de tieng viet o duoi roi! minh tai them loi tieng anh ma khi chen vo la tieng anh xuat hien tren va duoi man hinh.minh k the thay loi tieng viet ro! minh muon bo bot 1 loi tieng anh o duoi chi de o tren thi minh phai lam sao? xin cam on!